Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Gửi Cô Thúy...........

4 posters

:: Tâm sự

Go down

Gửi Cô Thúy........... Empty Gửi Cô Thúy...........

Bài gửi by »—♂—♀—» Fri Nov 12, 2010 10:45 pm

Kính thưa quý thầy cô ! Ngày 20-11 đang đến gần và trước thềm ngày nhà giáo VN, em xin được thay mặt cho các bạn học sinh nói lên lời tri ân sâu sắc đến quý thầy cô.
Thời gian cứ lặng lẽ trôi đi và chúng em mỗi ngày một trưởng thành trong sự dạy dỗ tận tình của thầy cô. Thầy cô đã cho chúng em kiến thức, dẫn đường để chúng em bước đến tương lai và là người chắp cánh cho chúng em bay đến ước mơ của mình.
Có ai đó đã ví người thầy như người lái đò và học sinh là những người khách qua sông. Một mai bến vắng, con đò vẫn như xưa, vẫn lặng lẽ miệt mài giữa đôi bờ để đưa bao thế hệ đi ngang dòng sông tri thức, để khách sang sông rồi vẫn bao lần ngoảnh lại. ngoảnh lại để thấy sự ân cần của thầy cô, ngoảnh lại để thấy tóc thầy bạc đi vì bụi phấn, ngoảnh lại để thấy sự miệt mài của Người bên trang giáo án lúc đêm khuya, và ngoảnh lại để thấy hết công lao to lớn của thầy. thầy cô đã làm tất cả vì mong muốn chúng em trưởng thành, mong chúng em sẽ cặp bến ước mơ của mình.
Thầy! tiếng gọi ấy sao mà thiêng liêng, tiếng gọi ấy cứ vang đến vô bờ để rồi ngẫm lại, chúng em thấy lòng nao nao. Có những lúc chúng em làm thầy cô buồn nhưng Người vẫn tận tâm, vẫn thương yêu và hết lòng dạy dỗ chúng em. Và tự tận đáy lòng mình, chúng em biết ơn Người vô hạn. nếu không có sự dạy bảo của thầy cô, có lẽ cuộc đời của chúng em sẽ là một chuỗi ngày dài của sự tăm tối.
Đã mấy ngàn năm rồi, lớp lớp học trò vẫn đạt hai chữ “Tôn Sư” bên cạnh hai chữ “Trọng Đạo” như khắc lại một niềm tri ân. Niềm tri ân ấy mãi mãi in sâu trong tim mỗi chúng em để gợi nhớ về hình dáng của người thầy …
Và để đền đáp công lao to lớn ấy, chúng em sẽ nỗ lực phấn đấu để học tập thật tốt, để trở thành những người con ngoan trò giỏi
Nhân ngày 20-11. Chúng em xin gởi đến quý thầy cô lời tri ân sâu sắc, kính chúc quý thầy cô luôn mạnh khỏe và có nhiều niềm vui trong sự nghiệp trồng người! Chúng em kính dâng lên quý thầy cô những lời chúc tươi thắm, kính chúc quý thầy cô tràn đầy niềm vui và hạnh phúc trong ngày 20-11

:chuot nini 21:
»—♂—♀—»
»—♂—♀—»
T-Mod

Gửi Cô Thúy........... Empty Re: Gửi Cô Thúy...........

Bài gửi by »—♂—♀—» Fri Nov 12, 2010 10:53 pm

Gió hè thổi nhẹ lá cây bay ,
Cả lớp lặng im phút chia tay .
Chiều nắng ngoài trường vui phấp phới ,
Lệ rơi trong lớp buồn theo thay .
Đang vui , vui quá mấy năm qua ,
Đã phải chia tay ngày hôm nay .
Giờ thấy buồn chưa - những kỉ niệm ,
Một thời để nhớ mãi trường đây
:chuot nini 22:
»—♂—♀—»
»—♂—♀—»
T-Mod

Bài gửi by »—♂—♀—» Fri Nov 12, 2010 11:24 pm

Mong các bạn đọc cho cái ý kiến nhá.....
»—♂—♀—»
»—♂—♀—»
T-Mod

Bài gửi by »—♂—♀—» Sat Nov 13, 2010 12:12 am

Hít

Được sửa bởi »—♂—♀—» ngày Thu Nov 25, 2010 7:01 pm; sửa lần 1.
»—♂—♀—»
»—♂—♀—»
T-Mod

Bài gửi by votruongtinh123 Sat Nov 20, 2010 12:02 pm

tao cảm ơn mày nhe tường, tao cung như mày lun nhớ về các thầy các cô ở máy trường THPT Cao Lãnh 2, mà nhất là dưới máy nhà 12a2 minh, nhung ngày o tp có một mình bùn tiu tỉu tao lun nhớ về các bạn các thầy cô đã dạy dổ mình, 20-11 to ko về dc, ko về thăm các thầy các cô dc, tao cảm thấy có lổi với những người đã dạy dổ minh nhất lá đối với cô Thúy người cô lun wan tâm giúp đở mình trên từng bước đường đòi... sống ở đất tp này tao cảm thấy mết mỏi wa' trời, đấu tháng thi an uong sung sướng lắm, cuối tháng thì chỉ co mì gói. pan pè mói thì choi ko doàn két nhu 2 minh.. nhũng ngày tháng dó tao lun nho' về a2 ban bè thầy cô... lên đây học tao thấy minh` khác hẳn dưới we!!...
cuôi lòi tao chỉ biết chúc mài và mấy ban a2 than iu thật nhi62u sức khỏe, cố gắng hết mình, cho người ta thấy dân Dong Tháp mình chịu choi co nao... ranh vao tp nhau nhe may
monkey pig
votruongtinh123
votruongtinh123
Thành viên
Thành viên

Bài gửi by thanh_thuy Tue Nov 23, 2010 5:58 pm

Minh Tường, cô cảm ơn em nhé vì những điều rất hay em gửi đến thầy cô nhân ngày 20-11. Dạo này em vẫn khỏe chứ! Cò việc học và cuộc sống xa nhà có tốt không em? Cô được biết em vẫn thường tham gia các trò chơi trên mạng phải không Tường? Cô nghĩ em nên hạn chế đừng lãng phí nhiều thời gian cho những trò chơi trên mạng Tường à, những trò chơi đó chỉ giúp em giải trí thì tốt chứ mất nhiều thời gian thì không tốt đâu. Vả lại lúc này là lúc em phải lo cho tương lai của mình, em phải học tập để có công việc tốt để có thể tự lập em à!

thanh_thuy

Bài gửi by »—♂—♀—» Thu Nov 25, 2010 7:02 pm

Cám ơn lời khuyên Cô, em sẽ cố gắng vì lớp I mà Cô.
Một chữ cũng là thầy
Nữa chữ cũng là thầy
»—♂—♀—»
»—♂—♀—»
T-Mod

Bài gửi by ngoctim_violet Fri Dec 30, 2011 10:52 pm

e chao co ak. co oj dao nay co zan khoe faj k? e thj luk nao cug nho den co ca nho den nhug j ma co da dah cho e e zuj va hah fuk lam co dug co lo j cho e nua nha co. e bjo da truog thah nhjeu so voj truoc bit suy nghi chjh chan hon va dac bjet bjo e da dj hok lop trug cap buoi toj ngah QTKD co dug lo nhjeu cho e nua nha co. co oj tet nay Ngoc Tjm se ve va cug chug vui voj co cug voj cac ban. z thoj e chao co
ngoctim_violet
ngoctim_violet
Thành viên
Thành viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics

:: Tâm sự